How to Embed AdSense Ads in Your Videos in 2023

ngoandiem.loc

#Adsense #youtube #Video #Monetization #Ec Commerce ### Cách nhúng quảng cáo adsense vào video của bạn vào năm 2023

Nếu bạn là một YouTuber, bạn sẽ biết rằng AdSense là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ các video của bạn.Nhưng bạn có biết rằng bạn cũng có thể nhúng quảng cáo adsense vào video của mình không?Đây là một cách tuyệt vời để tiếp cận đối tượng rộng hơn và kiếm được nhiều tiền hơn từ nội dung của bạn.

Trong bài viết này, tôi sẽ chỉ cho bạn cách nhúng quảng cáo adsense vào video của bạn vào năm 2023. Tôi sẽ đề cập đến mọi thứ bạn cần biết, từ việc tạo một tài khoản AdSense đến thêm quảng cáo vào video của bạn.

** 1.Tạo một tài khoản AdSense **

Bước đầu tiên là tạo một tài khoản AdSense.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web AdSense và nhấp vào nút "Tạo tài khoản".

Khi bạn đã tạo một tài khoản, bạn sẽ cần xác minh trang web hoặc ứng dụng di động của mình.Đây là một quy trình đơn giản liên quan đến việc nhập mã được gửi cho bạn qua email hoặc tin nhắn văn bản.

** 2.Thêm mã adsense của bạn vào trang web hoặc ứng dụng di động của bạn **

Khi bạn đã xác minh tài khoản của mình, bạn sẽ cần thêm mã AdSense vào trang web hoặc ứng dụng di động của mình.Bạn có thể tìm thấy mã AdSense của mình trong tab "Kiếm tiền" của tài khoản AdSense của bạn.

Để thêm mã AdSense của bạn vào trang web của bạn, bạn sẽ cần chèn nó vào tiêu đề của mã HTML của trang web.Để thêm mã AdSense của bạn vào ứng dụng di động của bạn, bạn sẽ cần làm theo các hướng dẫn được cung cấp bởi SDK ADMOB.

** 3.Chọn định dạng quảng cáo phù hợp cho video của bạn **

Có một vài định dạng quảng cáo khác nhau mà bạn có thể chọn khi nhúng quảng cáo adsense vào video của mình.Định dạng quảng cáo phổ biến nhất là quảng cáo ** in-video **.Định dạng quảng cáo này hiển thị một quảng cáo trước, trong hoặc sau video của bạn.

Bạn cũng có thể chọn từ các định dạng quảng cáo sau:

*** Quảng cáo lớp phủ: ** Những quảng cáo này xuất hiện trên video của bạn.
*** Quảng cáo bội thu: ** Những quảng cáo này ngắn, quảng cáo 6 giây phát khi bắt đầu video của bạn.
*** Quảng cáo có thể bỏ qua: ** Những quảng cáo này là quảng cáo 15 giây mà người xem có thể bỏ qua sau 5 giây.

**4.Đặt quảng cáo của bạn vào video của bạn **

Khi bạn đã chọn định dạng quảng cáo, bạn cần quyết định vị trí đặt quảng cáo của mình vào video của mình.Bạn có thể đặt quảng cáo ở các vị trí sau:

*** Trước video của bạn: ** Đây là vị trí phổ biến nhất cho quảng cáo in-video.
*** Trong video của bạn: ** Bạn có thể đặt quảng cáo trong video ở đầu, giữa hoặc cuối video của mình.
*** Sau video của bạn: ** Đây là một vị trí tốt cho quảng cáo bội thu.

** 5.Giám sát thu nhập của bạn **

Khi bạn đã bắt đầu nhúng quảng cáo AdSense vào video của mình, bạn sẽ cần giám sát thu nhập của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập tab "Thu nhập" của tài khoản AdSense của bạn.

Tab này sẽ cho bạn thấy bạn kiếm được bao nhiêu tiền từ quảng cáo của mình, cũng như số lần hiển thị và nhấp chuột mà quảng cáo của bạn đã nhận được.

** Nhúng quảng cáo adsense vào video của bạn là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ nội dung của bạn.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể bắt đầu trong vài phút và bắt đầu kiếm tiền từ video của mình ngay hôm nay. **

### 5 hashtag ở dạng#

* #Quảng cáo
* #youtube
* #băng hình
* #Monetization
* #Commerce
=======================================
#Adsense #youtube #Video #Monetization #ecommerce ### How to embed AdSense ads in your video in 2023

If you're a YouTuber, you know that AdSense is a great way to make money from your videos. But did you know that you can also embed AdSense ads in your videos? This is a great way to reach a wider audience and earn more money from your content.

In this article, I'll show you how to embed AdSense ads in your videos in 2023. I'll cover everything you need to know, from creating an AdSense account to adding ads to your videos.

**1. Create an AdSense account**

The first step is to create an AdSense account. You can do this by visiting the AdSense website and clicking on the "Create an account" button.

Once you've created an account, you'll need to verify your website or mobile app. This is a simple process that involves entering a code that's sent to you via email or text message.

**2. Add your AdSense code to your website or mobile app**

Once you've verified your account, you'll need to add your AdSense code to your website or mobile app. You can find your AdSense code in the "Monetization" tab of your AdSense account.

To add your AdSense code to your website, you'll need to insert it into the header of your website's HTML code. To add your AdSense code to your mobile app, you'll need to follow the instructions provided by the AdMob SDK.

**3. Choose the right ad format for your videos**

There are a few different ad formats that you can choose from when embedding AdSense ads in your videos. The most common ad format is the **in-video ad**. This ad format displays an ad before, during, or after your video.

You can also choose from the following ad formats:

* **Overlay ads:** These ads appear over your video.
* **Bumper ads:** These ads are short, 6-second ads that play at the beginning of your video.
* **Skippable ads:** These ads are 15-second ads that viewers can skip after 5 seconds.

**4. Place your ads in your videos**

Once you've chosen an ad format, you need to decide where to place your ads in your videos. You can place ads in the following locations:

* **Before your video:** This is the most common location for in-video ads.
* **During your video:** You can place in-video ads at the beginning, middle, or end of your video.
* **After your video:** This is a good location for bumper ads.

**5. Monitor your earnings**

Once you've started embedding AdSense ads in your videos, you'll need to monitor your earnings. You can do this by visiting the "Earnings" tab of your AdSense account.

This tab will show you how much money you've earned from your ads, as well as the number of impressions and clicks that your ads have received.

**Embedding AdSense ads in your videos is a great way to make money from your content. By following these steps, you can get started in minutes and start earning money from your videos today.**

### 5 hashtags in the form of #

* #Adsense
* #youtube
* #Video
* #Monetization
* #ecommerce

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock