Tips ✏️How To Price Your Shopify Dropshipping Products In 2020

minhyendenmark

** Cách định giá Sản phẩm Dropshipping Shopify của bạn vào năm 2020 **

Dropshipping là một mô hình kinh doanh thương mại điện tử phổ biến cho phép bạn bán sản phẩm mà không phải mang theo bất kỳ hàng tồn kho nào.Đây có thể là một cách tuyệt vời để bắt đầu cửa hàng trực tuyến của riêng bạn với ít đầu tư, nhưng điều quan trọng là phải có giá của bạn đúng.

Nếu bạn định giá sản phẩm của bạn quá cao, bạn sẽ mất doanh số cho các đối thủ cạnh tranh.Nhưng nếu bạn định giá chúng quá thấp, bạn sẽ mất tiền cho mỗi lần bán.Vậy làm thế nào để bạn tìm thấy điểm ngọt ngào?

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ thảo luận về các yếu tố bạn cần xem xét khi định giá các sản phẩm Dropshipping Shopify của bạn và chúng tôi sẽ chia sẻ một số mẹo để nhận giá của bạn đúng.

** 1.Xem xét khách hàng mục tiêu của bạn **

Bước đầu tiên để định giá sản phẩm của bạn là xem xét khách hàng mục tiêu của bạn.Họ sẵn sàng trả tiền cho sản phẩm của bạn là gì?

Nếu bạn đang nhắm mục tiêu vào một thị trường cao cấp, bạn có thể tính phí nhiều hơn cho các sản phẩm của mình.Nhưng nếu bạn đang nhắm mục tiêu một thị trường có ý thức ngân sách hơn, bạn sẽ cần giữ giá của bạn thấp hơn.

Bạn có thể hiểu rõ hơn về khách hàng mục tiêu của mình bằng cách thực hiện một số nghiên cứu thị trường.Đọc đánh giá về các sản phẩm tương tự, xem những gì đối thủ của bạn đang tính phí và nói chuyện với khách hàng tiềm năng.

** 2.Tính chi phí của bạn **

Một khi bạn biết khách hàng mục tiêu của bạn sẵn sàng trả gì, bạn cần tính toán chi phí của mình.Điều này bao gồm chi phí của chính sản phẩm, cũng như bất kỳ chi phí nào khác liên quan đến doanh nghiệp của bạn, chẳng hạn như vận chuyển, tiếp thị và dịch vụ khách hàng.

Điều quan trọng là phải thực tế về chi phí của bạn.Nếu bạn đánh giá thấp chi phí của mình, cuối cùng bạn sẽ mất tiền cho mỗi lần bán.

** 3.Thêm một dấu hiệu **

Khi bạn đã tính toán chi phí của mình, bạn cần thêm đánh dấu vào sản phẩm của mình.Đây là số tiền lợi nhuận bạn muốn thực hiện trên mỗi lần bán.

Đánh dấu của bạn nên dựa trên khách hàng mục tiêu của bạn, chi phí và đối thủ cạnh tranh.Một quy tắc tốt là bắt đầu với tỷ lệ 50%.Sau đó, bạn có thể điều chỉnh đánh dấu của mình lên hoặc giảm dựa trên dữ liệu bán hàng của bạn.

**4.Kiểm tra giá của bạn **

Cách tốt nhất để tìm mức giá phù hợp cho sản phẩm của bạn là kiểm tra giá khác nhau và xem chúng tác động đến doanh số của bạn như thế nào.

Bạn có thể bắt đầu bằng cách đặt giá cao và sau đó giảm dần nó cho đến khi bạn bắt đầu thấy giảm doanh số.Hoặc, bạn có thể bắt đầu với giá thấp và sau đó tăng dần cho đến khi bạn bắt đầu thấy giảm doanh số.

Điều quan trọng là tìm giá tối đa hóa lợi nhuận của bạn trong khi vẫn giữ cho khách hàng của bạn hạnh phúc.

** 5.Sử dụng một công cụ định giá **

Nếu bạn không chắc chắn làm thế nào để tính toán chi phí của mình hoặc đặt đánh dấu, bạn có thể sử dụng một công cụ định giá để giúp bạn.

Có một số công cụ định giá khác nhau có sẵn, cả miễn phí và trả tiền.Một số tùy chọn phổ biến bao gồm:

*** Công cụ định giá của Spocket: ** Công cụ này giúp bạn tính toán chi phí của mình và đặt đánh dấu dựa trên khách hàng mục tiêu và đối thủ cạnh tranh của bạn.
*** Máy tính lợi nhuận dropshipping của Oberlo: ** Công cụ này giúp bạn tính toán biên lợi nhuận của mình trên mỗi sản phẩm.
*** Máy tính Dropshipping của Aliexpress: ** Công cụ này giúp bạn tính toán chi phí và tỷ suất lợi nhuận của bạn trên các sản phẩm AliExpress.

**Phần kết luận**

Giá các sản phẩm Dropshipping Shopify của bạn là một quá trình phức tạp, nhưng nó là một quy trình quan trọng.Bằng cách làm theo các mẹo trong bài viết này, bạn có thể nhận được giá của mình đúng và bắt đầu kiếm lợi nhuận cho doanh nghiệp Dropshipping của bạn.

** Hashtags: **

* #Vận chuyển thả
* #Shopify
* #Commerce
* #giá
* #việc kinh doanh
=======================================
**How to Price Your Shopify Dropshipping Products in 2020**

Dropshipping is a popular e-commerce business model that allows you to sell products without having to carry any inventory. This can be a great way to start your own online store with little investment, but it's important to get your pricing right.

If you price your products too high, you'll lose sales to competitors. But if you price them too low, you'll lose money on each sale. So how do you find the sweet spot?

In this article, we'll discuss the factors you need to consider when pricing your Shopify dropshipping products, and we'll share some tips for getting your prices right.

**1. Consider your target customer**

The first step to pricing your products is to consider your target customer. What are they willing to pay for your products?

If you're targeting a high-end market, you can charge more for your products. But if you're targeting a more budget-conscious market, you'll need to keep your prices lower.

You can get a better understanding of your target customer by doing some market research. Read reviews of similar products, look at what your competitors are charging, and talk to potential customers.

**2. Calculate your costs**

Once you know what your target customer is willing to pay, you need to calculate your costs. This includes the cost of the product itself, as well as any other costs associated with your business, such as shipping, marketing, and customer service.

It's important to be realistic about your costs. If you underestimate your costs, you'll end up losing money on each sale.

**3. Add a markup**

Once you've calculated your costs, you need to add a markup to your products. This is the amount of profit you want to make on each sale.

Your markup should be based on your target customer, your costs, and the competition. A good rule of thumb is to start with a markup of 50%. You can then adjust your markup up or down based on your sales data.

**4. Test your prices**

The best way to find the right price for your products is to test different prices and see how they impact your sales.

You can start by setting a high price and then gradually lowering it until you start to see a decrease in sales. Or, you can start with a low price and then gradually increase it until you start to see a decrease in sales.

The key is to find the price that maximizes your profits while still keeping your customers happy.

**5. Use a pricing tool**

If you're not sure how to calculate your costs or set a markup, you can use a pricing tool to help you.

There are a number of different pricing tools available, both free and paid. Some popular options include:

* **Spocket's Pricing Tool:** This tool helps you calculate your costs and set a markup based on your target customer and your competitors.
* **Oberlo's Dropshipping Profit Calculator:** This tool helps you calculate your profit margin on each product.
* **AliExpress's Dropshipping Calculator:** This tool helps you calculate your costs and profit margin on AliExpress products.

**Conclusion**

Pricing your Shopify dropshipping products is a complex process, but it's an important one. By following the tips in this article, you can get your prices right and start making a profit on your dropshipping business.

**Hashtags:**

* #Dropshipping
* #Shopify
* #ecommerce
* #pricing
* #Business

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock