Tips How to sell on Etsy from Shopify - Learn with CedCommerce

minhhamicheal

** Cách bán trên Etsy từ Shopify **

Etsy là một thị trường trực tuyến phổ biến cho hàng thủ công, các mặt hàng cổ điển và đồ thủ công.Nếu bạn là một thương gia Shopify, bạn có thể dễ dàng bán sản phẩm của mình trên Etsy mà không cần phải tạo một cửa hàng riêng.Trong bài viết này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách thiết lập cửa hàng Shopify của bạn để bán trên Etsy và chúng tôi sẽ cung cấp một số mẹo để thành công.

** Bước 1: Kết nối cửa hàng Shopify của bạn với Etsy **

Bước đầu tiên là kết nối cửa hàng Shopify của bạn với Etsy.Để làm điều này, hãy truy cập quản trị viên Shopify của bạn và nhấp vào cài đặt ** **> ** Kênh bán hàng **> ** Etsy **.Sau đó, nhấp vào ** Kết nối tài khoản Etsy của bạn ** và nhập chi tiết đăng nhập Etsy của bạn.

Khi bạn đã kết nối cửa hàng Shopify của mình với Etsy, bạn sẽ có thể nhập sản phẩm của mình vào Etsy.Để làm điều này, hãy truy cập quản trị viên Shopify của bạn và nhấp vào ** sản phẩm **> ** Tất cả các sản phẩm **.Sau đó, chọn các sản phẩm bạn muốn nhập và nhấp ** Xuất **.

** Bước 2: Tùy chỉnh danh sách Etsy của bạn **

Khi bạn nhập sản phẩm của mình vào Etsy, chúng sẽ được tự động gán một tiêu đề, mô tả và giá cả.Bạn có thể tùy chỉnh các chi tiết này trước khi bạn xuất bản danh sách của mình.

Bạn cũng có thể thêm ảnh, thẻ và thông tin vận chuyển vào danh sách của bạn.Đảm bảo bao gồm càng nhiều thông tin càng tốt để các sản phẩm của bạn có thể được tìm thấy bởi những người mua tiềm năng.

** Bước 3: Quảng cáo danh sách Etsy của bạn **

Khi bạn đã công bố danh sách Etsy của mình, bạn cần quảng bá chúng để người mua tiềm năng có thể tìm thấy chúng.Bạn có thể làm điều này bằng cách chia sẻ danh sách của mình trên phương tiện truyền thông xã hội, chạy các chiến dịch quảng cáo trả phí và gửi danh sách của bạn đến các công cụ tìm kiếm Etsy.

** Bước 4: Theo dõi doanh số của bạn **

Etsy cung cấp cho bạn một bảng điều khiển mà bạn có thể sử dụng để theo dõi doanh số, đơn đặt hàng và doanh thu của mình.Thông tin này có thể giúp bạn xác định sản phẩm nào đang bán tốt và những sản phẩm nào cần cải thiện.

** Mẹo thành công **

Dưới đây là một vài mẹo để bán trên Etsy từ Shopify:

* Sử dụng ảnh chất lượng cao của các sản phẩm của bạn.
* Viết mô tả chi tiết về các sản phẩm của bạn.
* Giá sản phẩm của bạn cạnh tranh.
* Cung cấp vận chuyển miễn phí hoặc tùy chọn vận chuyển tốc độ phẳng.
* Thúc đẩy danh sách ETSY của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội.
* Chạy các chiến dịch quảng cáo trả tiền.
* Gửi danh sách của bạn cho các công cụ tìm kiếm ETSY.

**Phần kết luận**

Bán trên Etsy từ Shopify là một cách tuyệt vời để tiếp cận đối tượng rộng hơn cho các sản phẩm của bạn.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể thiết lập cửa hàng Shopify của mình để bán trên Etsy và bắt đầu bán sản phẩm của bạn ngay hôm nay.

** Hashtags: **

* #etsy
* #Shopify
* #Commerce
* #bán hàng trên mạng
* #HandMade

**Người giới thiệu:**

* [Cách bán trên Etsy từ Shopify] (https://www.shopify.com/blog/sell-on-etsy-from-hopify)
* [Hướng dẫn của người bán Etsy] (https://www.etsy.com/seller-handbook/)
* [Nền tảng thương mại điện tử Shopify] (https://www.shopify.com/)
=======================================
**How to Sell on Etsy from Shopify**

Etsy is a popular online marketplace for handmade goods, vintage items, and craft supplies. If you're a Shopify merchant, you can easily sell your products on Etsy without having to create a separate store. In this article, we'll show you how to set up your Shopify store to sell on Etsy, and we'll provide some tips for success.

**Step 1: Connect your Shopify store to Etsy**

The first step is to connect your Shopify store to Etsy. To do this, go to your Shopify admin and click **Settings** > **Sales Channels** > **Etsy**. Then, click **Connect your Etsy account** and enter your Etsy login details.

Once you've connected your Shopify store to Etsy, you'll be able to import your products into Etsy. To do this, go to your Shopify admin and click **Products** > **All Products**. Then, select the products that you want to import and click **Export**.

**Step 2: Customize your Etsy listings**

When you import your products into Etsy, they'll be automatically assigned a title, description, and price. You can customize these details before you publish your listings.

You can also add photos, tags, and shipping information to your listings. Make sure to include as much information as possible so that your products can be found by potential buyers.

**Step 3: Promote your Etsy listings**

Once you've published your Etsy listings, you need to promote them so that potential buyers can find them. You can do this by sharing your listings on social media, running paid advertising campaigns, and submitting your listings to Etsy search engines.

**Step 4: Track your sales**

Etsy provides you with a dashboard that you can use to track your sales, orders, and revenue. This information can help you to identify which products are selling well and which ones need improvement.

**Tips for success**

Here are a few tips for selling on Etsy from Shopify:

* Use high-quality photos of your products.
* Write detailed descriptions of your products.
* Price your products competitively.
* Offer free shipping or a flat-rate shipping option.
* Promote your Etsy listings on social media.
* Run paid advertising campaigns.
* Submit your listings to Etsy search engines.

**Conclusion**

Selling on Etsy from Shopify is a great way to reach a wider audience for your products. By following the steps in this article, you can set up your Shopify store to sell on Etsy and start selling your products today.

**Hashtags:**

* #etsy
* #Shopify
* #ecommerce
* #SellingOnline
* #HandMade

**References:**

* [How to Sell on Etsy from Shopify](https://www.shopify.com/blog/sell-on-etsy-from-shopify)
* [Etsy Seller's Guide](https://www.etsy.com/seller-handbook/)
* [Shopify Ecommerce Platform](https://www.shopify.com/)

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock