Tips How to start an Aliexpress store? - step by step guide (2019)

** Làm thế nào để bắt đầu một cửa hàng AliExpress?-Hướng dẫn từng bước (2019) **

Aliexpress là một thị trường trực tuyến phổ biến cho phép bạn mua sản phẩm trực tiếp từ Trung Quốc.Đó là một cách tuyệt vời để tìm các sản phẩm giá rẻ, nhưng nó cũng có thể hơi khó khăn nếu bạn không chắc chắn làm thế nào để bắt đầu.

Trong hướng dẫn này, tôi sẽ hướng dẫn bạn trong quá trình bắt đầu một cửa hàng AliExpress, từ việc tạo tài khoản của bạn đến liệt kê các sản phẩm của bạn.Tôi cũng sẽ chia sẻ một số mẹo và thủ thuật để giúp bạn tận dụng tối đa cửa hàng của mình.

** 1.Tạo tài khoản AliExpress **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản AliExpress.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web AliExpress và nhấp vào nút "Đăng ký".

Bạn sẽ cần cung cấp địa chỉ email, mật khẩu và một vài chi tiết khác.Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ có thể bắt đầu duyệt trang web và thêm sản phẩm vào giỏ hàng của mình.

** 2.Tìm sản phẩm để bán **

Bước tiếp theo là tìm sản phẩm để bán trên cửa hàng Aliexpress của bạn.Bạn có thể làm điều này bằng cách duyệt các danh mục của trang web hoặc sử dụng thanh tìm kiếm.

Khi bạn tìm thấy một sản phẩm mà bạn quan tâm, hãy nhấp vào nút "Mua ngay".Bạn sẽ được đưa đến một trang sản phẩm nơi bạn có thể đọc thêm về sản phẩm và xem đánh giá từ những người mua khác.

Nếu bạn quyết định mua sản phẩm, bạn sẽ cần thêm nó vào giỏ hàng và thanh toán.Khi bạn đã hoàn thành quá trình thanh toán, sản phẩm sẽ được chuyển trực tiếp đến bạn từ Trung Quốc.

** 3.Liệt kê các sản phẩm của bạn **

Khi bạn đã nhận được sản phẩm của mình, bạn có thể bắt đầu liệt kê chúng trên cửa hàng AliExpress của mình.Để làm điều này, hãy truy cập trang "AliExpress" và nhấp vào liên kết "Trung tâm người bán".

Trong trung tâm người bán, bạn sẽ có thể tạo một danh sách sản phẩm cho mỗi sản phẩm của bạn.Bạn sẽ cần cung cấp một tiêu đề, mô tả, giá cả và hình ảnh cho mỗi sản phẩm.

Bạn cũng có thể thiết lập các tùy chọn vận chuyển và phương thức thanh toán.Khi bạn đã tạo danh sách sản phẩm của mình, họ sẽ hiển thị cho những người mua AliExpress khác.

**4.Quảng bá cửa hàng của bạn **

Khi bạn đã liệt kê các sản phẩm của mình, bạn cần bắt đầu quảng bá cửa hàng của mình.Bạn có thể làm điều này bằng cách chia sẻ các liên kết đến cửa hàng của bạn trên phương tiện truyền thông xã hội, chạy quảng cáo và gửi sản phẩm của bạn đến thư mục sản phẩm.

Bạn cũng có thể cung cấp giảm giá và khuyến mãi để thu hút khách hàng mới.Bạn càng có nhiều lưu lượng truy cập đến cửa hàng của mình, bạn sẽ càng kiếm được nhiều doanh số.

** 5.Quản lý đơn đặt hàng của bạn **

Khi bạn bắt đầu nhận đơn đặt hàng, bạn sẽ cần quản lý chúng một cách cẩn thận.Bạn sẽ cần xử lý thanh toán, vận chuyển sản phẩm và xử lý các yêu cầu của khách hàng.

Điều quan trọng là phải đáp ứng và hữu ích cho khách hàng của bạn.Nếu bạn cung cấp dịch vụ khách hàng tốt, bạn sẽ có nhiều khả năng xây dựng một cơ sở khách hàng trung thành.

**Phần kết luận**

Bắt đầu một cửa hàng Aliexpress có thể là một cách tuyệt vời để kiếm tiền trực tuyến.Bằng cách làm theo các bước trong hướng dẫn này, bạn có thể bắt đầu nhanh chóng và dễ dàng.

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #Aliexpress
* #Commerce
* #Vận chuyển thả
* #OnlineBusiness
* #Kiếm tiền trực tuyến
=======================================
**How to Start an Aliexpress Store? - Step-by-Step Guide (2019)**

Aliexpress is a popular online marketplace that allows you to buy products from China directly. It's a great way to find cheap products, but it can also be a bit daunting if you're not sure how to get started.

In this guide, I'll walk you through the process of starting an Aliexpress store, from creating your account to listing your products. I'll also share some tips and tricks to help you get the most out of your store.

**1. Create an Aliexpress account**

The first step is to create an Aliexpress account. You can do this by visiting the Aliexpress website and clicking on the "Sign Up" button.

You'll need to provide your email address, password, and a few other details. Once you've created your account, you'll be able to start browsing the site and adding products to your cart.

**2. Find products to sell**

The next step is to find products to sell on your Aliexpress store. You can do this by browsing the site's categories or using the search bar.

When you find a product that you're interested in, click on the "Buy Now" button. You'll be taken to a product page where you can read more about the product and see reviews from other buyers.

If you decide to buy the product, you'll need to add it to your cart and checkout. Once you've completed the checkout process, the product will be shipped directly to you from China.

**3. List your products**

Once you've received your products, you can start listing them on your Aliexpress store. To do this, go to the "My Aliexpress" page and click on the "Seller Center" link.

In the Seller Center, you'll be able to create a product listing for each of your products. You'll need to provide a title, description, price, and images for each product.

You can also set up shipping options and payment methods. Once you've created your product listings, they'll be visible to other Aliexpress buyers.

**4. Promote your store**

Once you've listed your products, you need to start promoting your store. You can do this by sharing links to your store on social media, running ads, and submitting your products to product directories.

You can also offer discounts and promotions to attract new customers. The more traffic you can drive to your store, the more sales you'll make.

**5. Manage your orders**

Once you start receiving orders, you'll need to manage them carefully. You'll need to process payments, ship products, and handle customer inquiries.

It's important to be responsive and helpful to your customers. If you provide good customer service, you'll be more likely to build a loyal customer base.

**Conclusion**

Starting an Aliexpress store can be a great way to make money online. By following the steps in this guide, you can get started quickly and easily.

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #Aliexpress
* #ecommerce
* #Dropshipping
* #OnlineBusiness
* #MakeMoneyOnline

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock