Tips (Hướng dẫn) Cách bán ebook trên amazon - P1 - Đinh Quang Huy

caokytranvu

#Sell Ebooks trên Amazon #Amazon #Obook #tự xuất bản #Commerce ### Cách bán sách điện tử trên Amazon - Phần 1

Amazon là một trong những nhà bán lẻ trực tuyến lớn nhất thế giới và đây cũng là một nơi tuyệt vời để bán sách điện tử.Trong bài viết này, tôi sẽ hướng dẫn bạn qua quá trình bán sách điện tử trên Amazon, từ việc tạo tài khoản của bạn đến thiết lập danh sách sản phẩm của bạn.

** 1.Tạo tài khoản Amazon **

Bước đầu tiên là tạo một tài khoản Amazon.Nếu bạn chưa có, bạn có thể đăng ký miễn phí tại https://www.amazon.com/.Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.

** 2.Thiết lập tài khoản KDP **

KDP là viết tắt của Kindle Direct Publishing và đó là nền tảng tự xuất bản của Amazon.Bạn sẽ cần thiết lập một tài khoản KDP để bán ebook trên Amazon.Để làm điều này, hãy truy cập https://kdp.amazon.com/ và nhấp vào nút "Đăng ký".

** 3.Tạo ebook của bạn **

Khi bạn đã thiết lập tài khoản KDP của mình, bạn có thể bắt đầu tạo ebook của mình.Bạn có thể sử dụng bất kỳ phần mềm nào bạn muốn tạo ebook của mình, nhưng tôi khuyên bạn nên sử dụng một chương trình như Scrivener hoặc BookWright.

**4.Định dạng ebook của bạn **

Sách điện tử của bạn cần được định dạng chính xác để được bán trên Amazon.Amazon có các yêu cầu cụ thể cho định dạng ebook, vì vậy hãy chắc chắn đọc tài liệu của họ một cách cẩn thận.

** 5.Tải lên ebook của bạn **

Khi ebook của bạn được định dạng chính xác, bạn có thể tải nó lên Amazon.Để làm điều này, hãy vào bảng điều khiển KDP của bạn và nhấp vào tab "Sách".Sau đó, nhấp vào nút "Tải lên một cuốn sách" và làm theo hướng dẫn.

** 6.Đặt giá của bạn **

Bạn có thể đặt giá của riêng bạn cho ebook của bạn.Tuy nhiên, hãy nhớ rằng Amazon lấy khoản hoa hồng 30% cho tất cả doanh số bán hàng điện tử.

** 7.Quảng bá ebook của bạn **

Khi ebook của bạn trực tiếp trên Amazon, bạn sẽ cần quảng bá nó để bán các bản sao.Có một số cách để quảng bá ebook của bạn, chẳng hạn như:

*** Phương tiện truyền thông xã hội: ** Chia sẻ ebook của bạn trên các nền tảng truyền thông xã hội như Facebook và Twitter.
*** Email: ** Gửi email đến danh sách người đăng ký của bạn và cho họ biết về ebook mới của bạn.
*** Quảng cáo trả phí: ** Bạn có thể sử dụng quảng cáo trả phí để quảng bá ebook của mình trên các nền tảng như Google Adwords và quảng cáo Facebook.

**số 8.Theo dõi doanh số của bạn **

Bạn có thể theo dõi doanh số Sách điện tử của mình trong bảng điều khiển KDP của bạn.Thông tin này sẽ giúp bạn xem những gì đang hoạt động và những gì không, vì vậy bạn có thể điều chỉnh chiến lược tiếp thị của mình cho phù hợp.

Bán sách điện tử trên Amazon có thể là một cách tuyệt vời để kiếm tiền và chia sẻ công việc của bạn với thế giới.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể bắt đầu bán sách điện tử của mình trên Amazon ngay hôm nay.

### 5 hashtags:

* #tự xuất bản
* #Commerce
* #bookmarketing
* #Amazon
* #viết
=======================================
#Sell ebooks on amazon #Amazon #ebook #self-publishing #ecommerce ### How to sell ebooks on Amazon - Part 1

Amazon is one of the largest online retailers in the world, and it's also a great place to sell ebooks. In this article, I'll walk you through the process of selling ebooks on Amazon, from creating your account to setting up your product listing.

**1. Create an Amazon account**

The first step is to create an Amazon account. If you don't already have one, you can sign up for free at https://www.amazon.com/. Once you've created your account, you'll need to verify your email address.

**2. Set up a KDP account**

KDP stands for Kindle Direct Publishing, and it's Amazon's self-publishing platform. You'll need to set up a KDP account in order to sell ebooks on Amazon. To do this, go to https://kdp.amazon.com/ and click on the "Sign Up" button.

**3. Create your ebook**

Once you've set up your KDP account, you can start creating your ebook. You can use any software you like to create your ebook, but I recommend using a program like Scrivener or BookWright.

**4. Format your ebook**

Your ebook needs to be formatted correctly in order to be sold on Amazon. Amazon has specific requirements for ebook formatting, so be sure to read their documentation carefully.

**5. Upload your ebook**

Once your ebook is formatted correctly, you can upload it to Amazon. To do this, go to your KDP dashboard and click on the "Books" tab. Then, click on the "Upload a Book" button and follow the instructions.

**6. Set your price**

You can set your own price for your ebook. However, keep in mind that Amazon takes a 30% commission on all ebook sales.

**7. Promote your ebook**

Once your ebook is live on Amazon, you'll need to promote it in order to sell copies. There are a number of ways to promote your ebook, such as:

* **Social media:** Share your ebook on social media platforms like Facebook and Twitter.
* **Email:** Send an email to your list of subscribers and let them know about your new ebook.
* **Paid advertising:** You can use paid advertising to promote your ebook on platforms like Google AdWords and Facebook Ads.

**8. Track your sales**

You can track your ebook sales in your KDP dashboard. This information will help you to see what's working and what's not, so you can adjust your marketing strategy accordingly.

Selling ebooks on Amazon can be a great way to make money and share your work with the world. By following these steps, you can get started selling your ebooks on Amazon today.

### 5 Hashtags:

* #self-publishing
* #ecommerce
* #bookmarketing
* #Amazon
* #Writing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock