Ask Hướng dẫn về việc tạo và quản lý nhiều kênh YouTube với một tài khoản Google

#youtube #Channel #google #Account #Intructions ## Cách tạo nhiều kênh YouTube với một tài khoản Google

** Bước 1: Tạo tài khoản Google mới **

Nếu bạn chưa có tài khoản Google, bạn sẽ cần tạo một tài khoản trước khi bạn có thể tạo kênh YouTube.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang ** Google tài khoản ** và nhấp vào ** Tạo tài khoản **.

** Bước 2: Đăng nhập vào tài khoản Google của bạn **

Khi bạn đã tạo tài khoản Google, bạn sẽ cần đăng nhập vào đó.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web ** YouTube ** và nhấp vào ** Đăng nhập ** ở góc trên cùng bên phải của màn hình.

** Bước 3: Tạo kênh YouTube mới **

Khi bạn đã đăng nhập vào tài khoản Google của mình, bạn có thể tạo kênh YouTube mới.Để làm điều này, nhấp vào ** Tạo một kênh ** ở góc trên cùng bên phải của màn hình.

** Bước 4: Nhập tên kênh và mô tả của bạn **

Bạn sẽ cần nhập tên và mô tả cho kênh của mình.Tên kênh của bạn sẽ được hiển thị ở đầu trang kênh của bạn và mô tả kênh của bạn sẽ được hiển thị bên dưới tên kênh của bạn.

** Bước 5: Tải lên hình ảnh hồ sơ và hình ảnh biểu ngữ **

Bạn cũng có thể tải lên ảnh hồ sơ và hình ảnh biểu ngữ cho kênh của mình.Hình ảnh hồ sơ của bạn sẽ được hiển thị bên cạnh tên kênh của bạn và hình ảnh biểu ngữ của bạn sẽ được hiển thị ở đầu trang kênh của bạn.

** Bước 6: Tùy chỉnh cài đặt kênh của bạn **

Bạn cũng có thể tùy chỉnh cài đặt kênh của mình, chẳng hạn như cài đặt quyền riêng tư, cài đặt thông báo và cài đặt kiếm tiền của bạn.

** Bước 7: Bắt đầu tạo video **

Khi bạn đã tạo kênh của mình, bạn có thể bắt đầu tạo video.Bạn có thể tải video trực tiếp lên kênh của mình hoặc bạn có thể sử dụng YouTube Studio để lên lịch cho các video của bạn để được xuất bản sau.

** Quản lý nhiều kênh YouTube với một tài khoản Google **

Khi bạn đã tạo nhiều kênh YouTube bằng một tài khoản Google, bạn có thể quản lý tất cả chúng từ cùng một tài khoản YouTube Studio.Để làm điều này, nhấp vào ** các kênh của tôi ** trong menu bên trái của YouTube Studio.Sau đó, bạn sẽ thấy một danh sách tất cả các kênh của bạn.Bạn có thể nhấp vào bất kỳ kênh nào để xem cài đặt của nó và quản lý video của nó.

**Phần kết luận**

Tạo nhiều kênh YouTube với một tài khoản Google là một cách tuyệt vời để tiếp cận đối tượng rộng hơn và phát triển doanh nghiệp của bạn.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể dễ dàng tạo và quản lý nhiều kênh YouTube với một tài khoản Google.

## hashtags

* #youtube
* #kênh
* #google
* #Tài khoản
* #Hướng dẫn
=======================================
#youtube #Channel #google #Account #instructions ##How to create multiple YouTube channels with one Google account

**Step 1: Create a new Google account**

If you don't already have a Google account, you'll need to create one before you can create a YouTube channel. You can do this by visiting the **Google Accounts** page and clicking **Create account**.

**Step 2: Sign in to your Google account**

Once you've created a Google account, you'll need to sign in to it. You can do this by visiting the **YouTube** website and clicking **Sign in** in the top right corner of the screen.

**Step 3: Create a new YouTube channel**

Once you're signed in to your Google account, you can create a new YouTube channel. To do this, click **Create a channel** in the top right corner of the screen.

**Step 4: Enter your channel name and description**

You'll need to enter a name and description for your channel. Your channel name will be displayed at the top of your channel page, and your channel description will be displayed below your channel name.

**Step 5: Upload a profile picture and banner image**

You can also upload a profile picture and banner image for your channel. Your profile picture will be displayed next to your channel name, and your banner image will be displayed at the top of your channel page.

**Step 6: Customize your channel settings**

You can also customize your channel settings, such as your privacy settings, your notification settings, and your monetization settings.

**Step 7: Start creating videos**

Once you've created your channel, you can start creating videos. You can upload videos directly to your channel, or you can use YouTube Studio to schedule your videos to be published later.

**Managing multiple YouTube channels with one Google account**

Once you've created multiple YouTube channels with one Google account, you can manage them all from the same YouTube Studio account. To do this, click **My Channels** in the left-hand menu of YouTube Studio. You'll then see a list of all of your channels. You can click on any channel to view its settings and manage its videos.

**Conclusion**

Creating multiple YouTube channels with one Google account is a great way to reach a wider audience and grow your business. By following these steps, you can easily create and manage multiple YouTube channels with one Google account.

##Hashtags

* #youtube
* #Channel
* #google
* #Account
* #instructions

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock