Share Klaviyo Email Marketing For Shopify (2024 Tutorial)

whitebird930

## Klaviyo Marketing cho Shopify: Hướng dẫn năm 2024

Klaviyo là một nền tảng tiếp thị email mạnh mẽ có thể giúp bạn phát triển cửa hàng Shopify của bạn.Với Klaviyo, bạn có thể tạo các chiến dịch email đẹp, theo dõi kết quả của bạn và cá nhân hóa tin nhắn của bạn cho mỗi khách hàng.

Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ chỉ cho bạn cách sử dụng Klaviyo với Shopify.Chúng tôi sẽ bao gồm mọi thứ, từ việc thiết lập tài khoản của bạn đến tạo và gửi các chiến dịch email.Đến cuối hướng dẫn này, bạn sẽ có thể sử dụng Klaviyo để phát triển cửa hàng Shopify của bạn và tiếp cận nhiều khách hàng hơn.

### 1. Thiết lập tài khoản Klaviyo của bạn

Để bắt đầu với Klaviyo, bạn sẽ cần tạo một tài khoản.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Klaviyo và nhấp vào nút "Bắt đầu".

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần kết nối nó với cửa hàng Shopify của mình.Để làm điều này, hãy truy cập tab "Cài đặt" trong tài khoản Klaviyo của bạn và nhấp vào tích hợp "Shopify".

Thực hiện theo các hướng dẫn trên màn hình để kết nối cửa hàng Shopify của bạn với Klaviyo.Khi bạn đã kết nối các cửa hàng của mình, bạn sẽ có thể bắt đầu gửi các chiến dịch email cho khách hàng Shopify của mình.

### 2. Tạo danh sách email của bạn

Bước đầu tiên để tạo một chiến dịch email là tạo một danh sách email.Để làm điều này, hãy truy cập tab "Khán giả" trong tài khoản Klaviyo của bạn và nhấp vào nút "Tạo đối tượng".

Bạn có thể tạo một đối tượng dựa trên khách hàng Shopify của bạn hoặc bạn có thể tạo đối tượng mới từ đầu.Khi bạn đã tạo đối tượng của mình, bạn có thể bắt đầu thêm danh bạ vào nó.

### 3. Tạo chiến dịch email của bạn

Bây giờ bạn đã tạo một danh sách email, bạn có thể bắt đầu tạo chiến dịch email của mình.Để làm điều này, hãy truy cập tab "Chiến dịch" trong tài khoản Klaviyo của bạn và nhấp vào nút "Tạo chiến dịch".

Bạn có thể chọn từ nhiều loại chiến dịch, bao gồm các bản tin, thông báo sản phẩm và email giỏ hàng bị bỏ hoang.Khi bạn đã chọn loại chiến dịch, bạn có thể bắt đầu tùy chỉnh email của mình.

Bạn có thể thêm một dòng chủ đề, hình ảnh tiêu đề và văn bản cơ thể vào email của bạn.Bạn cũng có thể thêm hình ảnh, liên kết và nút CTA.

### 4. Gửi chiến dịch email của bạn

Khi bạn đã tạo xong chiến dịch email của mình, bạn có thể gửi nó vào danh sách của mình.Để làm điều này, nhấp vào nút "Gửi" và chọn đối tượng của bạn.

Bạn cũng có thể lên lịch cho chiến dịch email của mình để gửi vào một ngày sau đó.

### 5. Theo dõi kết quả của bạn

Klaviyo cho phép bạn theo dõi kết quả của các chiến dịch email của mình.Để làm điều này, hãy chuyển đến tab "Báo cáo" trong tài khoản Klaviyo của bạn.

Bạn có thể thấy có bao nhiêu email đã được gửi, có bao nhiêu email được mở và bao nhiêu lần nhấp được tạo.Bạn cũng có thể thấy những liên kết nào được nhấp nhiều nhất và email nào có tỷ lệ mở cao nhất.

Thông tin này có thể giúp bạn cải thiện các chiến dịch email của bạn và tiếp cận nhiều khách hàng hơn.

## 5 hashtag ở dạng #

* #thư điện tử quảng cáo
* #Klaviyo
* #Shopify
* #Commerce
* #sự phát triển

## Phần kết luận

Klaviyo là một nền tảng tiếp thị email mạnh mẽ có thể giúp bạn phát triển cửa hàng Shopify của bạn.Với Klaviyo, bạn có thể tạo các chiến dịch email đẹp, theo dõi kết quả của bạn và cá nhân hóa tin nhắn của bạn cho mỗi khách hàng.

Bằng cách làm theo các bước trong hướng dẫn này, bạn có thể sử dụng Klaviyo để phát triển cửa hàng Shopify của bạn và tiếp cận nhiều khách hàng hơn.
=======================================
## Klaviyo Email Marketing for Shopify: A 2024 Tutorial

Klaviyo is a powerful email marketing platform that can help you grow your Shopify store. With Klaviyo, you can create beautiful email campaigns, track your results, and personalize your messages for each customer.

In this tutorial, we'll show you how to use Klaviyo with Shopify. We'll cover everything from setting up your account to creating and sending email campaigns. By the end of this tutorial, you'll be able to use Klaviyo to grow your Shopify store and reach more customers.

### 1. Set up your Klaviyo account

To get started with Klaviyo, you'll need to create an account. You can do this by visiting the Klaviyo website and clicking on the "Get Started" button.

Once you've created your account, you'll need to connect it to your Shopify store. To do this, go to the "Settings" tab in your Klaviyo account and click on the "Shopify" integration.

Follow the instructions on the screen to connect your Shopify store to Klaviyo. Once you've connected your stores, you'll be able to start sending email campaigns to your Shopify customers.

### 2. Create your email list

The first step to creating an email campaign is to create an email list. To do this, go to the "Audiences" tab in your Klaviyo account and click on the "Create Audience" button.

You can create an audience based on your Shopify customers, or you can create a new audience from scratch. Once you've created your audience, you can start adding contacts to it.

### 3. Create your email campaign

Now that you've created an email list, you can start creating your email campaign. To do this, go to the "Campaigns" tab in your Klaviyo account and click on the "Create Campaign" button.

You can choose from a variety of campaign types, including newsletters, product announcements, and abandoned cart emails. Once you've chosen a campaign type, you can start customizing your email.

You can add a subject line, a header image, and a body text to your email. You can also add images, links, and CTA buttons.

### 4. Send your email campaign

Once you've finished creating your email campaign, you can send it to your list. To do this, click on the "Send" button and select your audience.

You can also schedule your email campaign to send at a later date.

### 5. Track your results

Klaviyo allows you to track the results of your email campaigns. To do this, go to the "Reports" tab in your Klaviyo account.

You can see how many emails were sent, how many emails were opened, and how many clicks were generated. You can also see which links were clicked the most and which emails had the highest open rates.

This information can help you improve your email campaigns and reach more customers.

## 5 Hashtags in the form of #

* #emailmarketing
* #Klaviyo
* #Shopify
* #ecommerce
* #growth

## Conclusion

Klaviyo is a powerful email marketing platform that can help you grow your Shopify store. With Klaviyo, you can create beautiful email campaigns, track your results, and personalize your messages for each customer.

By following the steps in this tutorial, you can use Klaviyo to grow your Shopify store and reach more customers.

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock