Tips Low Budget facebook Ad strategy - International Dropshipping 🇺🇸

#Dropshipping #facebookads #Ec Commerce #InationalBusiness #startup ## 1.**Giới thiệu**

Dropshipping là một phương pháp thực hiện bán lẻ trong đó một cửa hàng không giữ hàng hóa trong kho.Thay vào đó, khi một khách hàng đặt hàng, cửa hàng đã mua mặt hàng từ nhà cung cấp bên thứ ba và được chuyển trực tiếp đến khách hàng.Đây có thể là một cách tuyệt vời để bắt đầu một doanh nghiệp trực tuyến với ít đầu tư, vì bạn không cần phải lo lắng về việc lưu trữ hoặc vận chuyển sản phẩm.

Tuy nhiên, một trong những thách thức của Dropshipping là có thể khó có thể có được các sản phẩm của bạn được nhìn thấy bởi các khách hàng tiềm năng.Đây là nơi quảng cáo Facebook có thể có ích.Quảng cáo Facebook có thể giúp bạn tiếp cận đối tượng rộng hơn và lái xe đến cửa hàng của bạn.

Trong bài viết này, chúng tôi sẽ thảo luận về một chiến lược quảng cáo trên Facebook có ngân sách thấp cho các doanh nghiệp Dropshipping quốc tế.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc tạo các chiến dịch quảng cáo của bạn đến theo dõi kết quả của bạn.

## 2.** Tạo các chiến dịch quảng cáo của bạn **

Bước đầu tiên là tạo các chiến dịch quảng cáo của bạn.Để làm điều này, bạn sẽ cần đăng nhập vào tài khoản Trình quản lý quảng cáo Facebook của mình và nhấp vào ** Tạo chiến dịch **.

Sau đó, bạn sẽ được nhắc chọn một mục tiêu chiến dịch.Đối với Dropshipping, mục tiêu tốt nhất để chọn là ** Chuyển đổi **.Mục tiêu này sẽ theo dõi số lượng người truy cập trang web của bạn và mua hàng.

Tiếp theo, bạn sẽ cần chọn một đối tượng mục tiêu.Bạn có thể nhắm mục tiêu vào những người dựa trên nhân khẩu học, sở thích và hành vi của họ.Đối với Dropshipping, bạn nên nhắm mục tiêu vào những người quan tâm đến các sản phẩm bạn bán.Bạn cũng có thể nhắm mục tiêu những người đã truy cập trang web của bạn hoặc tham gia với trang Facebook của bạn.

Khi bạn đã chọn đối tượng mục tiêu, bạn sẽ cần tạo quảng cáo sáng tạo của mình.Điều này bao gồm văn bản của quảng cáo, hình ảnh hoặc video bạn sử dụng và nút Call to Action.

Đối với Dropshipping, điều quan trọng là tạo quảng cáo hấp dẫn trực quan và truyền đạt rõ ràng những lợi ích của sản phẩm của bạn.Bạn cũng nên sử dụng nút Call to Action mạnh mẽ, chẳng hạn như "Shop Now" hoặc "Thêm vào giỏ hàng".

## 3.** Đặt ngân sách của bạn **

Bước tiếp theo là đặt ngân sách của bạn.Bạn có thể đặt ngân sách hàng ngày hoặc ngân sách trọn đời.Ngân sách hàng ngày là số tiền tối đa bạn muốn chi tiêu mỗi ngày cho quảng cáo của mình.Ngân sách trọn đời là số tiền tối đa bạn muốn chi cho quảng cáo của mình trong suốt cuộc đời của họ.

Đối với Dropshipping, bạn nên bắt đầu với một ngân sách nhỏ và sau đó tăng nó khi bạn nhận được nhiều kết quả hơn.Bạn luôn có thể điều chỉnh ngân sách của mình sau này nếu cần.

##4.** Theo dõi kết quả của bạn **

Bước cuối cùng là theo dõi kết quả của bạn.Để làm điều này, bạn có thể sử dụng bảng điều khiển báo cáo Trình quản lý quảng cáo Facebook.Bảng điều khiển báo cáo sẽ cho bạn thấy có bao nhiêu người nhìn thấy quảng cáo của bạn, có bao nhiêu người nhấp vào quảng cáo của bạn và bao nhiêu người đã mua hàng.

Bạn có thể sử dụng dữ liệu này để tinh chỉnh các chiến dịch quảng cáo của mình và cải thiện kết quả của bạn.Ví dụ: nếu bạn không nhận được đủ nhấp chuột vào quảng cáo của mình, bạn có thể cần thay đổi văn bản hoặc hình ảnh của quảng cáo.Hoặc, nếu bạn không nhận được đủ chuyển đổi, bạn có thể cần nhắm mục tiêu một đối tượng khác.

## 5.**Phần kết luận**

Quảng cáo Facebook có thể là một cách tuyệt vời để hướng lưu lượng truy cập đến cửa hàng dropshipping của bạn và tăng doanh số của bạn.Bằng cách làm theo các mẹo trong bài viết này, bạn có thể tạo các chiến dịch quảng cáo trên Facebook có ngân sách thấp sẽ giúp bạn tiếp cận đối tượng mục tiêu và phát triển doanh nghiệp của mình.

## 6.** Tài nguyên bổ sung **

* [Quảng cáo Facebook cho Dropshipping: Hướng dẫn đầy đủ] (https://www.shopify.com/blog/facebook-ads-dropshipping)
* [Cách tạo quảng cáo Facebook chuyển đổi cao để dropshipping] (https://www.oberlo.com/blog/facebook-ads-dropshipping)
* [Hướng dẫn cuối cùng cho quảng cáo Facebook cho Thương mại điện tử] (https://www.semrush.com/blog/facebook-ads-ec Commerce/)

## 7.** hashtags **

* #Vận chuyển thả
* #facebookads
* #Commerce
* #kinh doanh quốc tế
* #startup
=======================================
#Dropshipping #facebookads #ecommerce #InternationalBusiness #startup ##1. **Introduction**

Dropshipping is a retail fulfillment method where a store does not keep goods in stock. Instead, when a customer places an order, the store purchases the item from a third-party supplier and has it shipped directly to the customer. This can be a great way to start an online business with little investment, as you don't need to worry about storing or shipping products yourself.

However, one of the challenges of dropshipping is that it can be difficult to get your products seen by potential customers. This is where Facebook ads can come in handy. Facebook ads can help you reach a wider audience and drive traffic to your store.

In this article, we'll discuss a low-budget Facebook ad strategy for international dropshipping businesses. We'll cover everything from creating your ad campaigns to tracking your results.

##2. **Creating Your Ad Campaigns**

The first step is to create your ad campaigns. To do this, you'll need to log in to your Facebook Ads Manager account and click **Create Campaign**.

You'll then be prompted to select a campaign objective. For dropshipping, the best objective to choose is **Conversions**. This objective will track the number of people who visit your website and make a purchase.

Next, you'll need to choose a target audience. You can target people based on their demographics, interests, and behavior. For dropshipping, it's a good idea to target people who are interested in the products you sell. You can also target people who have visited your website or engaged with your Facebook page.

Once you've selected a target audience, you'll need to create your ad creative. This includes the text of your ad, the images or video you use, and the call to action button.

For dropshipping, it's important to create ads that are visually appealing and that clearly communicate the benefits of your products. You should also use a strong call to action button, such as "Shop Now" or "Add to Cart."

##3. **Setting Your Budget**

The next step is to set your budget. You can set a daily budget or a lifetime budget. A daily budget is the maximum amount of money you want to spend each day on your ads. A lifetime budget is the maximum amount of money you want to spend on your ads over the course of their lifetime.

For dropshipping, it's a good idea to start with a small budget and then increase it as you get more results. You can always adjust your budget later on if needed.

##4. **Tracking Your Results**

The final step is to track your results. To do this, you can use the Facebook Ads Manager reporting dashboard. The reporting dashboard will show you how many people saw your ads, how many people clicked on your ads, and how many people made a purchase.

You can use this data to fine-tune your ad campaigns and improve your results. For example, if you're not getting enough clicks on your ads, you may need to change the text or images of your ads. Or, if you're not getting enough conversions, you may need to target a different audience.

##5. **Conclusion**

Facebook ads can be a great way to drive traffic to your dropshipping store and increase your sales. By following the tips in this article, you can create low-budget Facebook ad campaigns that will help you reach your target audience and grow your business.

##6. **Additional Resources**

* [Facebook Ads for Dropshipping: A Complete Guide](https://www.shopify.com/blog/facebook-ads-dropshipping)
* [How to Create High-Converting Facebook Ads for Dropshipping](https://www.oberlo.com/blog/facebook-ads-dropshipping)
* [The Ultimate Guide to Facebook Ads for Ecommerce](https://www.semrush.com/blog/facebook-ads-ecommerce/)

##7. **Hashtags**

* #Dropshipping
* #facebookads
* #ecommerce
* #InternationalBusiness
* #startup

Làm thế nào tôi có thể bắt đầu với một chiến lược quảng cáo Facebook ngân sách thấp cho Dropshipping quốc tế?

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock