Ask Monitoring Your eBay Spending Total

smallrabbit438

#ebay #ebayseller #ec Commerce #EcommerCetips #ecommerceseller ** Cách giám sát tổng chi tiêu eBay của bạn **

Là một người bán eBay, điều quan trọng là phải theo dõi chi tiêu của bạn để bạn có thể đứng đầu tài chính của mình.Có một vài cách khác nhau để theo dõi tổng chi tiêu ebay của bạn và phương pháp tốt nhất cho bạn sẽ phụ thuộc vào nhu cầu cá nhân của bạn.

** 1.Sử dụng trung tâm người bán eBay **

Trung tâm người bán eBay là một vị trí trung tâm nơi bạn có thể truy cập tất cả thông tin tài khoản của mình, bao gồm cả tổng chi tiêu của bạn.Để xem tổng chi tiêu của bạn, hãy nhấp vào liên kết "Trung tâm người bán" trong thanh điều hướng hàng đầu của tài khoản eBay của bạn.Sau đó, nhấp vào tab "Tài chính" và chọn "Chi tiêu".

Bạn sẽ có thể thấy sự phân chia chi tiêu của mình theo danh mục, chẳng hạn như phí niêm yết, phí giá trị cuối cùng và chi phí vận chuyển.Bạn cũng có thể thấy tổng chi tiêu của mình cho tháng hiện tại, tháng trước và năm qua.

** 2.Sử dụng ứng dụng người bán eBay **

Ứng dụng Ebay Seller là một ứng dụng di động cho phép bạn quản lý tài khoản eBay của mình khi đang di chuyển.Bạn có thể sử dụng ứng dụng để xem tổng chi tiêu của mình, cũng như các thông tin tài khoản khác, chẳng hạn như doanh số và lợi nhuận của bạn.

Để xem tổng chi tiêu của bạn trong ứng dụng người bán eBay, hãy mở ứng dụng và nhấn vào tab "Trung tâm người bán".Sau đó, nhấn vào tab "Tài chính" và chọn "Chi tiêu".

Bạn sẽ có thể thấy sự phân chia chi tiêu của mình theo danh mục, cũng như tổng chi tiêu của bạn cho tháng hiện tại, tháng trước và năm vừa qua.

** 3.Sử dụng công cụ của bên thứ ba **

Có một số công cụ của bên thứ ba có sẵn có thể giúp bạn theo dõi tổng số chi tiêu trên eBay của bạn.Các công cụ này thường cung cấp nhiều tính năng hơn trung tâm người bán eBay hoặc ứng dụng người bán eBay, chẳng hạn như khả năng theo dõi chi tiêu của bạn theo thời gian và đặt cảnh báo khi bạn đạt đến ngưỡng chi tiêu nhất định.

Một số công cụ của bên thứ ba phổ biến để theo dõi chi tiêu eBay bao gồm:

* Auctiva
* Esellerpro
* Salehoo
* Terapeak

**4.Nói chuyện với Trình quản lý tài khoản eBay của bạn **

Nếu bạn có bất kỳ câu hỏi nào về tổng số chi tiêu trên eBay của bạn, bạn luôn có thể nói chuyện với người quản lý tài khoản eBay của bạn.Người quản lý tài khoản của bạn có thể giúp bạn hiểu chi tiêu của mình và đảm bảo rằng bạn đang đứng đầu tài chính của mình.

** 5.Thiết lập ngân sách **

Một trong những cách tốt nhất để đứng đầu chi tiêu trên eBay của bạn là thiết lập ngân sách.Khi bạn biết bạn có thể chi bao nhiêu để chi tiêu mỗi tháng, bạn sẽ ít có khả năng chi tiêu quá mức.

Để thiết lập ngân sách, hãy bắt đầu bằng cách theo dõi chi tiêu của bạn trong một vài tháng.Điều này sẽ giúp bạn có được cảm giác về chi tiêu trung bình hàng tháng của bạn.Khi bạn biết chi tiêu trung bình hàng tháng của mình, bạn có thể trừ đi số tiền đó từ tổng thu nhập hàng tháng của mình để xác định số tiền bạn còn lại để chi cho eBay.

Bạn có thể sử dụng ngân sách của mình để giúp bạn đưa ra quyết định về mặt hàng nào để bán, bao nhiêu để liệt kê chúng và số tiền chi cho tiếp thị.Bằng cách bám vào ngân sách của bạn, bạn có thể tránh bội chi và giữ cho doanh nghiệp eBay của bạn có lợi nhuận.

** Hashtags: **

* #ebay
* #ebayseller
* #Commerce
* #EcommerCetips
* #ecommerceseller
=======================================
#ebay #ebayseller #ecommerce #EcommerCetips #ecommerceseller **How to Monitor Your eBay Spending Total**

As an eBay seller, it's important to keep track of your spending so that you can stay on top of your finances. There are a few different ways to monitor your eBay spending total, and the best method for you will depend on your individual needs.

**1. Use the eBay Seller Hub**

The eBay Seller Hub is a central location where you can access all of your account information, including your spending total. To view your spending total, click the "Seller Hub" link in the top navigation bar of your eBay account. Then, click the "Finance" tab and select "Spending."

You'll be able to see a breakdown of your spending by category, such as listing fees, final value fees, and shipping costs. You can also see your total spending for the current month, the previous month, and the past year.

**2. Use the eBay Seller App**

The eBay Seller App is a mobile app that allows you to manage your eBay account on the go. You can use the app to view your spending total, as well as other account information, such as your sales and profit.

To view your spending total in the eBay Seller App, open the app and tap the "Seller Hub" tab. Then, tap the "Finance" tab and select "Spending."

You'll be able to see a breakdown of your spending by category, as well as your total spending for the current month, the previous month, and the past year.

**3. Use a third-party tool**

There are a number of third-party tools available that can help you monitor your eBay spending total. These tools typically offer more features than the eBay Seller Hub or the eBay Seller App, such as the ability to track your spending over time and set alerts for when you reach certain spending thresholds.

Some popular third-party tools for monitoring eBay spending include:

* Auctiva
* eSellerPro
* SaleHoo
* Terapeak

**4. Talk to your eBay account manager**

If you have any questions about your eBay spending total, you can always talk to your eBay account manager. Your account manager can help you understand your spending and make sure that you're staying on top of your finances.

**5. Set up a budget**

One of the best ways to stay on top of your eBay spending is to set up a budget. When you know how much you can afford to spend each month, you'll be less likely to overspend.

To set up a budget, start by tracking your spending for a few months. This will help you get a sense of your average monthly spending. Once you know your average monthly spending, you can subtract that amount from your total monthly income to determine how much you have left to spend on eBay.

You can use your budget to help you make decisions about which items to sell, how much to list them for, and how much to spend on marketing. By sticking to your budget, you can avoid overspending and keep your eBay business profitable.

**Hashtags:**

* #ebay
* #ebayseller
* #ecommerce
* #EcommerCetips
* #ecommerceseller

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock