Share SHOPIFY PAYMENT INTEGRATION SETUP

MMO2023Druid

** Tích hợp thanh toán Shopify: Hướng dẫn từng bước **

Shopify là một nền tảng thương mại điện tử phổ biến cho phép các doanh nghiệp bán sản phẩm trực tuyến.Một trong những tính năng chính của Shopify là khả năng tích hợp với nhiều cổng thanh toán khác nhau, giúp các thương nhân dễ dàng chấp nhận thanh toán từ khách hàng của họ.

Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn trong quá trình tích hợp Shopify với Stripe, một trong những cổng thanh toán phổ biến nhất.Chúng tôi sẽ bao gồm tất cả mọi thứ, từ việc thiết lập tài khoản sọc của bạn đến kết nối nó với cửa hàng Shopify của bạn.

** Bước 1: Tạo tài khoản sọc **

Để bắt đầu, bạn sẽ cần tạo một tài khoản sọc.Bạn có thể làm điều này bằng cách truy cập trang web Stripe và nhấp vào nút "Đăng ký".

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.Bạn cũng sẽ cần cung cấp thông tin tài khoản ngân hàng của mình để Stripe có thể xử lý thanh toán.

** Bước 2: Kết nối sọc với cửa hàng Shopify của bạn **

Khi bạn đã xác minh tài khoản Stripe của mình, bạn có thể kết nối nó với cửa hàng Shopify của bạn.Để làm điều này, hãy truy cập phần "Cài đặt" trong bảng điều hành quản trị viên Shopify của bạn và nhấp vào tab "Thanh toán".

Trong phần "Nhà cung cấp thanh toán", nhấp vào nút "Thêm nhà cung cấp thanh toán" và chọn Stripe.

Sau đó, bạn sẽ được nhắc nhập khóa API Stripe và khóa bí mật.Bạn có thể tìm thấy các phím này trong bảng điều khiển tài khoản Stripe của bạn.

Khi bạn đã nhập khóa API và khóa bí mật, nhấp vào nút "Lưu".

** Bước 3: Kiểm tra tích hợp của bạn **

Khi bạn đã kết nối Stripe với cửa hàng Shopify của mình, bạn nên kiểm tra tích hợp của mình để đảm bảo rằng nó đang hoạt động tốt.

Để làm điều này, hãy truy cập phần "Cài đặt" trong bảng điều khiển quản trị viên Shopify của bạn và nhấp vào hộp kiểm "Chế độ kiểm tra".

Điều này sẽ đưa cửa hàng Shopify của bạn vào chế độ thử nghiệm, điều đó có nghĩa là tất cả các khoản thanh toán sẽ được xử lý dưới dạng thanh toán thử nghiệm.

Bây giờ bạn có thể thử mua hàng trên cửa hàng Shopify của bạn bằng thẻ tín dụng.Nếu khoản thanh toán thành công, bạn sẽ thấy một tin nhắn nói rằng "Thanh toán kiểm tra thành công".

** Bước 4: Trực tiếp với tích hợp của bạn **

Khi bạn đã kiểm tra tích hợp của mình và xác nhận rằng nó đang hoạt động tốt, bạn có thể trực tiếp với sự tích hợp của mình.

Để làm điều này, hãy truy cập phần "Cài đặt" trong bảng điều khiển quản trị viên Shopify của bạn và bỏ chọn hộp kiểm "Chế độ kiểm tra".

Điều này sẽ đưa cửa hàng Shopify của bạn trở lại chế độ trực tiếp, điều đó có nghĩa là tất cả các khoản thanh toán sẽ được xử lý dưới dạng thanh toán thực.

**Phần kết luận**

Trong hướng dẫn này, chúng tôi đã chỉ cho bạn cách tích hợp Shopify với Stripe.Bằng cách làm theo các bước này, bạn có thể dễ dàng kích hoạt cửa hàng Shopify của mình chấp nhận thanh toán từ khách hàng của mình.

** Hashtags: **

..
=======================================
**Shopify Payment Integration: A Step-by-Step Guide**

Shopify is a popular e-commerce platform that allows businesses to sell products online. One of the key features of Shopify is its ability to integrate with a variety of payment gateways, making it easy for merchants to accept payments from their customers.

In this guide, we will walk you through the process of integrating Shopify with Stripe, one of the most popular payment gateways. We will cover everything from setting up your Stripe account to connecting it to your Shopify store.

**Step 1: Create a Stripe account**

To get started, you will need to create a Stripe account. You can do this by visiting the Stripe website and clicking on the "Sign Up" button.

Once you have created your account, you will need to verify your email address. You will also need to provide your bank account information so that Stripe can process payments.

**Step 2: Connect Stripe to your Shopify store**

Once you have verified your Stripe account, you can connect it to your Shopify store. To do this, go to the "Settings" section of your Shopify admin panel and click on the "Payments" tab.

Under the "Payment Providers" section, click on the "Add a payment provider" button and select Stripe.

You will then be prompted to enter your Stripe API key and secret key. You can find these keys in your Stripe account dashboard.

Once you have entered your API key and secret key, click on the "Save" button.

**Step 3: Test your integration**

Once you have connected Stripe to your Shopify store, you should test your integration to make sure that it is working properly.

To do this, go to the "Settings" section of your Shopify admin panel and click on the "Test mode" checkbox.

This will put your Shopify store into test mode, which means that all payments will be processed as test payments.

You can now try making a purchase on your Shopify store using a credit card. If the payment is successful, you will see a message that says "Test payment successful."

**Step 4: Go live with your integration**

Once you have tested your integration and confirmed that it is working properly, you can go live with your integration.

To do this, go to the "Settings" section of your Shopify admin panel and uncheck the "Test mode" checkbox.

This will put your Shopify store back into live mode, which means that all payments will be processed as real payments.

**Conclusion**

In this guide, we have shown you how to integrate Shopify with Stripe. By following these steps, you can easily enable your Shopify store to accept payments from your customers.

**Hashtags:**

#Shopify #paymentintegration #Stripe #ecommerce #EcommercePayments

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock