Share Shopify Payments Setup 2024

redduck110

#ShopifyPayments #ShopifySetup #Commerce #Ec Commercepays #ecommercestore ** Shopify Thanh toán Cài đặt 2024: Hướng dẫn từng bước **

Shopify Thanh toán là một cổng thanh toán mạnh mẽ cho phép bạn chấp nhận thẻ tín dụng, thẻ ghi nợ và các phương thức thanh toán khác trên cửa hàng Shopify của bạn.Thật dễ dàng để thiết lập và sử dụng, và nó cung cấp nhiều tính năng có thể giúp bạn phát triển doanh nghiệp của mình.

Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn các bước thiết lập thanh toán Shopify vào năm 2024. Chúng tôi sẽ bao gồm mọi thứ, từ việc tạo tài khoản thương gia đến chấp nhận thanh toán.

** Bước 1: Tạo tài khoản Merchant Shopify **

Bước đầu tiên là tạo tài khoản Merchant Shopify.Điều này là miễn phí để làm và bạn có thể đăng ký tại https://www.shopify.com/.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần xác minh địa chỉ email của mình.Sau đó, bạn sẽ có thể đăng nhập vào bảng điều khiển Shopify của bạn.

** Bước 2: Kích hoạt thanh toán Shopify **

Khi bạn đã đăng nhập vào bảng điều khiển Shopify của mình, bạn sẽ cần bật thanh toán Shopify.Để thực hiện việc này, hãy truy cập ** Cài đặt **> ** Thanh toán ** và nhấp vào nút ** Kích hoạt thanh toán Shopify **.

Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu nhập chi tiết kinh doanh và thông tin thuế của bạn.Khi bạn đã nhập thông tin này, nhấp vào nút ** Lưu **.

** Bước 3: Kết nối tài khoản ngân hàng của bạn **

Bước tiếp theo là kết nối tài khoản ngân hàng của bạn với các khoản thanh toán của Shopify.Để thực hiện việc này, hãy truy cập ** Cài đặt **> ** Thanh toán **> ** Tài khoản ngân hàng ** và nhấp vào nút ** Thêm tài khoản ngân hàng **.

Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu nhập thông tin tài khoản ngân hàng của bạn.Khi bạn đã nhập thông tin này, nhấp vào nút ** Lưu **.

** Bước 4: Kiểm tra thiết lập thanh toán Shopify của bạn **

Khi bạn đã kết nối tài khoản ngân hàng của mình, bạn sẽ cần kiểm tra thiết lập thanh toán Shopify của mình.Để thực hiện việc này, hãy truy cập ** Cài đặt **> ** Thanh toán **> ** Chế độ kiểm tra ** và nhấp vào nút ** Bật chế độ kiểm tra **.

Điều này sẽ cho phép chế độ kiểm tra, cho phép bạn thực hiện thanh toán thử nghiệm mà không thực sự tính phí khách hàng của bạn.

Để kiểm tra thiết lập thanh toán Shopify của bạn, hãy đến cửa hàng Shopify của bạn và thêm một sản phẩm vào giỏ hàng của bạn.Sau đó, nhấp vào nút ** thanh toán ** và chọn phương thức thanh toán ** shopify **.

Sau đó, bạn sẽ được yêu cầu nhập thông tin thẻ tín dụng của bạn.Bạn có thể sử dụng số thẻ tín dụng kiểm tra, chẳng hạn như 4111111111111111.

Khi bạn đã nhập thông tin thẻ tín dụng của mình, hãy nhấp vào nút ** đặt hàng **.

Sau đó, bạn sẽ được đưa đến một trang xác nhận.Điều này có nghĩa là thiết lập thanh toán Shopify của bạn đã thành công.

** Bước 5: Bắt đầu chấp nhận thanh toán **

Khi bạn đã kiểm tra thiết lập thanh toán Shopify của mình, bạn có thể bắt đầu chấp nhận thanh toán.Để thực hiện việc này, hãy truy cập ** Cài đặt **> ** Thanh toán ** và nhấp vào nút ** Bật chế độ trực tiếp **.

Điều này sẽ cho phép Chế độ Live, cho phép bạn bắt đầu tính phí khách hàng của mình.

**Phần kết luận**

Thiết lập thanh toán Shopify là dễ dàng.Chỉ cần làm theo năm bước này và bạn sẽ có thể bắt đầu chấp nhận thanh toán ngay lập tức.

** Dưới đây là 5 hashtag mà bạn có thể sử dụng cho bài viết này: **

* #ShopifyPayments
* #ShopifySetup
* #Commerce
* #Ec Commercepayments
* #ecommercestore
=======================================
#ShopifyPayments #ShopifySetup #ecommerce #EcommercePayments #ecommercestore **Shopify Payments Setup 2024: A Step-by-Step Guide**

Shopify Payments is a powerful payment gateway that allows you to accept credit cards, debit cards, and other payment methods on your Shopify store. It's easy to set up and use, and it offers a variety of features that can help you grow your business.

In this guide, we'll walk you through the steps of setting up Shopify Payments in 2024. We'll cover everything from creating a merchant account to accepting payments.

**Step 1: Create a Shopify Merchant Account**

The first step is to create a Shopify merchant account. This is free to do, and you can sign up at https://www.shopify.com/.

Once you've created your account, you'll need to verify your email address. Then, you'll be able to log in to your Shopify dashboard.

**Step 2: Enable Shopify Payments**

Once you're logged in to your Shopify dashboard, you'll need to enable Shopify Payments. To do this, go to **Settings** > **Payments** and click the **Enable Shopify Payments** button.

You'll then be asked to enter your business details and tax information. Once you've entered this information, click the **Save** button.

**Step 3: Connect Your Bank Account**

The next step is to connect your bank account to Shopify Payments. To do this, go to **Settings** > **Payments** > **Bank Accounts** and click the **Add Bank Account** button.

You'll then be asked to enter your bank account information. Once you've entered this information, click the **Save** button.

**Step 4: Test Your Shopify Payments Setup**

Once you've connected your bank account, you'll need to test your Shopify Payments setup. To do this, go to **Settings** > **Payments** > **Test Mode** and click the **Enable Test Mode** button.

This will enable test mode, which allows you to make test payments without actually charging your customers.

To test your Shopify Payments setup, go to your Shopify store and add a product to your cart. Then, click the **Checkout** button and select the **Shopify Payments** payment method.

You'll then be asked to enter your credit card information. You can use a test credit card number, such as 4111111111111111.

Once you've entered your credit card information, click the **Place Order** button.

You'll then be taken to a confirmation page. This means that your Shopify Payments setup has been successful.

**Step 5: Start Accepting Payments**

Once you've tested your Shopify Payments setup, you can start accepting payments. To do this, go to **Settings** > **Payments** and click the **Enable Live Mode** button.

This will enable live mode, which allows you to start charging your customers for real.

**Conclusion**

Setting up Shopify Payments is easy. Just follow these five steps, and you'll be able to start accepting payments in no time.

**Here are 5 hashtags that you can use for this article:**

* #ShopifyPayments
* #ShopifySetup
* #ecommerce
* #EcommercePayments
* #ecommercestore

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock