Share Step-By-Step Google Shopping Strategy 2019

EtsylearPro101

** #googleshopping #ShoppingMarketing #ec Commerce #ecommercemarketing #PPC **

** Chiến lược mua sắm Google từng bước cho năm 2019 **

Google Shopping là một nền tảng mạnh mẽ để các nhà bán lẻ tiếp cận khách hàng mới và thúc đẩy doanh số.Trong hướng dẫn này, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn trong quá trình thiết lập và tối ưu hóa các chiến dịch mua sắm Google của bạn, để bạn có thể tận dụng tối đa kênh này.

** 1.Thiết lập tài khoản mua sắm Google của bạn **

Bước đầu tiên là thiết lập tài khoản Google Merchant Center.Đây là nơi bạn sẽ quản lý nguồn cấp dữ liệu sản phẩm của mình và tạo danh sách sản phẩm của bạn.

Để bắt đầu, hãy truy cập trang web Merchant Center và nhấp vào ** Tạo tài khoản **.Bạn sẽ cần nhập thông tin kinh doanh của mình và đồng ý với các điều khoản dịch vụ.

Khi bạn đã tạo tài khoản của mình, bạn sẽ cần thêm sản phẩm vào nguồn cấp dữ liệu sản phẩm của mình.Nguồn cấp dữ liệu sản phẩm là một tệp chứa thông tin về các sản phẩm của bạn, chẳng hạn như tiêu đề, giá cả, mô tả và hình ảnh của chúng.

Bạn có thể tạo nguồn cấp dữ liệu sản phẩm của mình theo cách thủ công hoặc bạn có thể sử dụng công cụ của bên thứ ba để giúp bạn.Google có một danh sách các trình tạo nguồn cấp dữ liệu sản phẩm được phê duyệt trên trang web của họ.

Khi bạn đã tạo nguồn cấp dữ liệu sản phẩm của mình, bạn cần gửi nó lên Google.Điều này có thể mất đến 24 giờ.

** 2.Tối ưu hóa danh sách sản phẩm của bạn **

Khi nguồn cấp dữ liệu sản phẩm của bạn đã được gửi, bạn có thể bắt đầu tối ưu hóa danh sách sản phẩm của mình.Điều này bao gồm thêm các tiêu đề, mô tả và hình ảnh có liên quan.

Nó cũng quan trọng để đảm bảo rằng giá của bạn là cạnh tranh.Google mua sắm cho thấy các sản phẩm trong một "băng chuyền mua sắm" được sắp xếp theo giá, vì vậy điều quan trọng là phải đảm bảo rằng các sản phẩm của bạn có giá cạnh tranh.

** 3.Tạo các chiến dịch mua sắm Google của bạn **

Bây giờ bạn đã tối ưu hóa danh sách sản phẩm của mình, bạn có thể tạo các chiến dịch mua sắm Google.

Để thực hiện việc này, hãy đăng nhập vào tài khoản Google ADS của bạn và nhấp vào các chiến dịch ** **.Sau đó, nhấp vào ** Chiến dịch mới ** và chọn ** Mua sắm **.

Bạn sẽ cần nhập tên cho chiến dịch của mình và chọn chiến lược đấu thầu.Google khuyên bạn nên sử dụng chiến lược đấu thầu ** mục tiêu **, giúp bạn tối đa hóa lợi nhuận của mình cho chi tiêu quảng cáo.

Bạn cũng sẽ cần phải đặt ngân sách cho chiến dịch của mình.

**4.Theo dõi kết quả của bạn **

Khi các chiến dịch mua sắm Google của bạn đang hoạt động, bạn cần theo dõi kết quả của mình.Điều này sẽ giúp bạn xem các chiến dịch nào đang hoạt động tốt và cần được tối ưu hóa.

Bạn có thể theo dõi kết quả của mình trong quảng cáo Google.Để làm điều này, nhấp vào ** Báo cáo ** và chọn ** Mua sắm **.

Bạn sẽ có thể thấy dữ liệu về ấn tượng, nhấp chuột, chuyển đổi và doanh thu của bạn.

** 5.Tối ưu hóa các chiến dịch của bạn **

Khi bạn đã theo dõi kết quả của mình, bạn có thể bắt đầu tối ưu hóa các chiến dịch của mình.Điều này bao gồm thực hiện các thay đổi đối với chiến lược đấu thầu, ngân sách và danh sách sản phẩm của bạn.

Bạn cũng có thể sử dụng các chiến lược đấu thầu tự động của Google để giúp bạn tối ưu hóa các chiến dịch của mình.Google ADS cung cấp nhiều chiến lược đấu thầu tự động, chẳng hạn như ** tối đa hóa chuyển đổi ** và ** CPA mục tiêu **.

**Phần kết luận**

Google Shopping là một nền tảng mạnh mẽ để các nhà bán lẻ tiếp cận khách hàng mới và thúc đẩy doanh số.Bằng cách làm theo các bước trong hướng dẫn này, bạn có thể thiết lập và tối ưu hóa các chiến dịch mua sắm Google của mình, để bạn có thể tận dụng tối đa kênh này.

** Tài nguyên bổ sung **

* [Trung tâm trợ giúp mua sắm Google] (https://support.google.com/merchants/answer/7464798?hl=en)
* [Học viện mua sắm Google] (https://academy.google.com/courses/shopping)
* [Blog mua sắm của Google] (https://www.thinkwithgoogle.com/shopping)
=======================================
**#GoogleShopping #ShoppingMarketing #ecommerce #ecommercemarketing #PPC**

**Step-by-Step Google Shopping Strategy for 2019**

Google Shopping is a powerful platform for retailers to reach new customers and drive sales. In this guide, we will walk you through the process of setting up and optimizing your Google Shopping campaigns, so you can get the most out of this channel.

**1. Set up your Google Shopping account**

The first step is to set up a Google Merchant Center account. This is where you will manage your product feed and create your product listings.

To get started, visit the Merchant Center website and click **Create account**. You will need to enter your business information and agree to the terms of service.

Once you have created your account, you will need to add your products to your product feed. A product feed is a file that contains information about your products, such as their title, price, description, and images.

You can create your product feed manually, or you can use a third-party tool to help you. Google has a list of approved product feed generators on their website.

Once you have created your product feed, you need to submit it to Google. This can take up to 24 hours.

**2. Optimize your product listings**

Once your product feed has been submitted, you can start optimizing your product listings. This includes adding relevant titles, descriptions, and images.

It is also important to make sure that your prices are competitive. Google Shopping shows products in a "shopping carousel" that is sorted by price, so it is important to make sure that your products are priced competitively.

**3. Create your Google Shopping campaigns**

Now that you have optimized your product listings, you can create your Google Shopping campaigns.

To do this, log in to your Google Ads account and click **Campaigns**. Then, click **New campaign** and select **Shopping**.

You will need to enter a name for your campaign and choose a bidding strategy. Google recommends using the **Target ROAS** bidding strategy, which helps you to maximize your return on ad spend.

You will also need to set a budget for your campaign.

**4. Track your results**

Once your Google Shopping campaigns are up and running, you need to track your results. This will help you to see which campaigns are performing well and which need to be optimized.

You can track your results in Google Ads. To do this, click **Reports** and select **Shopping**.

You will be able to see data on your impressions, clicks, conversions, and revenue.

**5. Optimize your campaigns**

Once you have tracked your results, you can start optimizing your campaigns. This includes making changes to your bidding strategy, budget, and product listings.

You can also use Google's automated bidding strategies to help you optimize your campaigns. Google Ads offers a variety of automated bidding strategies, such as **Maximize conversions** and **Target CPA**.

**Conclusion**

Google Shopping is a powerful platform for retailers to reach new customers and drive sales. By following the steps in this guide, you can set up and optimize your Google Shopping campaigns, so you can get the most out of this channel.

**Additional resources**

* [Google Shopping Help Center](https://support.google.com/merchants/answer/7464798?hl=en)
* [Google Shopping Academy](https://academy.google.com/courses/shopping)
* [Google Shopping Blog](https://www.thinkwithgoogle.com/shopping)

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock