Ask Tôi nên đặt giá bán sản phẩm trên Etsy như thế nào?

huulong184

## Cách đặt giá sản phẩm của bạn trên Etsy

Khi bạn mới bắt đầu trên Etsy, có thể khó biết cách định giá sản phẩm của bạn.Bạn không muốn định giá họ quá cao và sợ khách hàng tiềm năng, nhưng bạn cũng không muốn định giá họ quá thấp và mất tiền.

Có một vài yếu tố cần xem xét khi thiết lập giá sản phẩm của bạn trên Etsy.

** 1.Vật liệu và chi phí lao động của bạn **

Bước đầu tiên là tính toán tài liệu và chi phí lao động của bạn.Điều này bao gồm chi phí của các vật liệu bạn sử dụng để làm sản phẩm của bạn, cũng như chi phí thời gian và lao động của bạn.

Khi bạn biết chi phí của mình, bạn có thể thêm một đánh dấu vào các sản phẩm của mình để trang trải chi phí chi phí của bạn và kiếm lợi nhuận.

** 2.Cuộc thi của bạn **

Điều quan trọng là phải xem xét đối thủ cạnh tranh của bạn khi thiết lập giá.Những người bán khác bán các sản phẩm tương tự cho?Bạn không muốn định giá sản phẩm của mình quá cao, nhưng bạn cũng không muốn định giá chúng quá thấp.

Bạn có thể thực hiện tìm kiếm nhanh trên Etsy để xem những gì người bán khác đang tính phí cho các sản phẩm tương tự.Điều này sẽ cung cấp cho bạn một ý tưởng tốt về tỷ lệ đi cho các sản phẩm của bạn.

** 3.Thị trường mục tiêu của bạn **

Cuối cùng, bạn cần xem xét thị trường mục tiêu của mình khi thiết lập giá.Bạn đang bán sản phẩm của mình cho ai?Mức thu nhập của họ là gì?

Nếu bạn đang bán sản phẩm của mình cho một thị trường cao cấp, bạn có thể tính phí nhiều hơn cho các sản phẩm của mình.Tuy nhiên, nếu bạn đang bán sản phẩm của mình cho một thị trường có ý thức ngân sách hơn, bạn sẽ cần định giá sản phẩm của mình phù hợp.

** Mẹo để thiết lập giá trên Etsy **

Dưới đây là một vài mẹo để thiết lập giá trên Etsy:

*** Bắt đầu với chi phí của bạn. ** Tính toán tài liệu và chi phí lao động của bạn, sau đó thêm một dấu hiệu để trang trải chi phí chi phí của bạn và kiếm lợi nhuận.
*** Hãy xem xét đối thủ cạnh tranh của bạn. ** Những người bán khác bán sản phẩm tương tự cho?Bạn không muốn định giá sản phẩm của mình quá cao, nhưng bạn cũng không muốn định giá chúng quá thấp.
*** Hãy xem xét thị trường mục tiêu của bạn. ** Bạn đang bán sản phẩm của mình cho ai?Mức thu nhập của họ là gì?
*** Hãy linh hoạt. ** Bạn có thể cần thử nghiệm với giá khác nhau để tìm điểm ngọt ngào cho các sản phẩm của bạn.
*** Đừng ngại thay đổi giá của bạn. ** Nếu bạn không nhận được bất kỳ doanh số nào, bạn có thể cần phải giảm giá.Nếu bạn đang bán quá nhiều sản phẩm, bạn có thể cần tăng giá.

** Giá sản phẩm của bạn trên Etsy là một sự cân bằng tinh tế.Bạn muốn đảm bảo rằng bạn không định giá mình ra khỏi thị trường, nhưng bạn cũng muốn đảm bảo rằng bạn đang kiếm được lợi nhuận.Bằng cách làm theo những lời khuyên này, bạn có thể đặt giá sẽ giúp bạn bán sản phẩm của mình và kiếm được lợi nhuận. **

## hashtags

* #etsy
* #etsyseller
* #etsytips
* #giá
* #Định giá sản phẩm
=======================================
## How to Set the Price of Your Product on Etsy

When you're first starting out on Etsy, it can be difficult to know how to price your products. You don't want to price them too high and scare away potential customers, but you also don't want to price them too low and lose money.

There are a few factors to consider when setting the price of your products on Etsy.

**1. Your materials and labor costs**

The first step is to calculate your materials and labor costs. This includes the cost of the materials you use to make your products, as well as the cost of your time and labor.

Once you know your costs, you can add a markup to your products to cover your overhead costs and make a profit.

**2. Your competition**

It's also important to consider your competition when setting prices. What are other sellers selling similar products for? You don't want to price your products too high, but you also don't want to price them too low.

You can do a quick search on Etsy to see what other sellers are charging for similar products. This will give you a good idea of the going rate for your products.

**3. Your target market**

Finally, you need to consider your target market when setting prices. Who are you selling your products to? What are their income levels?

If you're selling your products to a high-end market, you can charge more for your products. However, if you're selling your products to a more budget-conscious market, you'll need to price your products accordingly.

**Tips for setting prices on Etsy**

Here are a few tips for setting prices on Etsy:

* **Start with your costs.** Calculate your materials and labor costs, then add a markup to cover your overhead costs and make a profit.
* **Consider your competition.** What are other sellers selling similar products for? You don't want to price your products too high, but you also don't want to price them too low.
* **Consider your target market.** Who are you selling your products to? What are their income levels?
* **Be flexible.** You may need to experiment with different prices to find the sweet spot for your products.
* **Don't be afraid to change your prices.** If you're not getting any sales, you may need to lower your prices. If you're selling too many products, you may need to raise your prices.

**Pricing your products on Etsy is a delicate balance. You want to make sure you're not pricing yourself out of the market, but you also want to make sure you're making a profit. By following these tips, you can set prices that will help you sell your products and make a profit.**

## Hashtags

* #etsy
* #etsyseller
* #etsytips
* #pricing
* #productpricing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock