Ask Tôi nên đặt giá bao nhiêu cho sản phẩm Esty của mình?

truccuongtranai

### Tôi nên đặt hàng cho sản phẩm Etsy của mình bao nhiêu?

Khi bạn bắt đầu trên Etsy, có thể khó biết bao nhiêu hàng tồn kho.Bạn không muốn đặt hàng quá nhiều và kết thúc với rất nhiều sản phẩm chưa bán được, nhưng bạn cũng không muốn đặt hàng quá ít và hết hàng.

Có một vài yếu tố cần xem xét khi xác định số lượng hàng tồn kho để đặt hàng cho sản phẩm ETSY của bạn.

** 1.Chi phí sản phẩm của bạn **

Điều đầu tiên bạn cần xem xét là chi phí sản phẩm của bạn.Nếu sản phẩm của bạn đắt tiền, bạn sẽ muốn đặt hàng ít hàng tồn kho hơn so với khi sản phẩm của bạn không tốn kém.Điều này là do bạn sẽ có nguy cơ mất tiền cao hơn nếu bạn có nhiều sản phẩm đắt tiền chưa bán được.

** 2.Nhu cầu về sản phẩm của bạn **

Một yếu tố quan trọng khác cần xem xét là nhu cầu cho sản phẩm của bạn.Nếu bạn biết rằng có nhu cầu cao đối với sản phẩm của bạn, bạn có thể đặt hàng hàng tồn kho nhiều hơn nếu bạn biết rằng có nhu cầu thấp.Điều này là do bạn sẽ có nhiều khả năng bán tất cả các sản phẩm của mình nếu có nhu cầu cao.

** 3.Thời gian sản xuất của bạn **

Bạn cũng cần xem xét thời gian sản xuất của mình khi xác định số lượng hàng tồn kho.Nếu bạn mất một thời gian dài để sản xuất sản phẩm của mình, bạn sẽ cần đặt hàng hàng tồn kho hơn so với nếu bạn mất một thời gian ngắn để sản xuất sản phẩm của mình.Điều này là do bạn sẽ cần có đủ hàng tồn kho để trang trải thời gian bạn cần sản xuất thêm sản phẩm.

**4.Ngân sách của bạn **

Cuối cùng, bạn cần xem xét ngân sách của mình khi xác định số lượng hàng tồn kho.Bạn không muốn chi nhiều tiền hơn cho hàng tồn kho hơn bạn có thể chi trả.Đây là lý do tại sao điều quan trọng là yếu tố trong tất cả các chi phí liên quan đến việc sản xuất và bán sản phẩm của bạn, bao gồm chi phí cho tài liệu, lao động và vận chuyển của bạn.

Khi bạn đã xem xét tất cả các yếu tố này, bạn có thể bắt đầu xác định số lượng hàng tồn kho để đặt hàng cho sản phẩm ETSY của mình.Một quy tắc tốt là đặt hàng đủ hàng tồn kho để trang trải doanh số của bạn trong 30 ngày tới.Điều này sẽ giúp bạn tránh hết hàng và mất doanh số, đồng thời giảm thiểu rủi ro có quá nhiều hàng tồn kho chưa bán được.

** Dưới đây là một số mẹo bổ sung để đặt hàng tồn kho cho sản phẩm Etsy của bạn: **

* Bắt đầu bằng cách đặt hàng một lượng nhỏ hàng tồn kho.Điều này sẽ giúp bạn kiểm tra thị trường và xem có bao nhiêu nhu cầu cho sản phẩm của bạn.
* Theo dõi doanh số của bạn chặt chẽ và điều chỉnh mức tồn kho của bạn cho phù hợp.Nếu bạn đang bán nhiều sản phẩm hơn bạn mong đợi, bạn có thể đặt nhiều hàng tồn kho hơn.Nếu bạn không bán nhiều sản phẩm như bạn mong đợi, bạn có thể đặt hàng ít hàng tồn kho hơn.
* Hãy chuẩn bị cho các gai bất ngờ theo nhu cầu.Nếu bạn được giới thiệu trong một tạp chí hoặc trên blog, bạn có thể trải nghiệm doanh số tăng đột ngột.Hãy chắc chắn rằng bạn có đủ hàng tồn kho trong tay để bao gồm các gai này theo yêu cầu.

Bằng cách làm theo các mẹo này, bạn có thể đặt hàng đúng lượng hàng tồn kho cho sản phẩm ETSY của mình và tránh những rắc rối khi có quá nhiều hoặc quá ít cổ phiếu.

### hashtags:

* #etsy #Commerce #inventory #startup
* #SmallBusiness #HandMade #crafts
* #Onlineshopping #retail #Sales
* #BusinessTips #EntrePreneurship #marketing
=======================================
### How Much Should I Order for My Etsy Product?

When you're starting out on Etsy, it can be difficult to know how much inventory to order. You don't want to order too much and end up with a lot of unsold products, but you also don't want to order too little and run out of stock.

There are a few factors to consider when determining how much inventory to order for your Etsy product.

**1. The cost of your product**

The first thing you need to consider is the cost of your product. If your product is expensive, you'll want to order less inventory than if your product is inexpensive. This is because you'll have a higher risk of losing money if you have a lot of unsold expensive products.

**2. The demand for your product**

Another important factor to consider is the demand for your product. If you know that there is a high demand for your product, you can order more inventory than if you know that there is a low demand. This is because you'll be more likely to sell all of your products if there is a high demand.

**3. Your production time**

You also need to consider your production time when determining how much inventory to order. If it takes you a long time to produce your product, you'll need to order more inventory than if it takes you a short time to produce your product. This is because you'll need to have enough inventory on hand to cover the time it takes you to produce more products.

**4. Your budget**

Finally, you need to consider your budget when determining how much inventory to order. You don't want to spend more money on inventory than you can afford. This is why it's important to factor in all of the costs associated with producing and selling your product, including the cost of your materials, labor, and shipping.

Once you've considered all of these factors, you can start to determine how much inventory to order for your Etsy product. A good rule of thumb is to order enough inventory to cover your sales for the next 30 days. This will help you to avoid running out of stock and losing sales, while also minimizing your risk of having too much unsold inventory.

**Here are some additional tips for ordering inventory for your Etsy product:**

* Start by ordering a small quantity of inventory. This will help you to test the market and see how much demand there is for your product.
* Monitor your sales closely and adjust your inventory levels accordingly. If you're selling more products than you expected, you can order more inventory. If you're not selling as many products as you expected, you can order less inventory.
* Be prepared for unexpected spikes in demand. If you're featured in a magazine or on a blog, you could experience a sudden increase in sales. Make sure you have enough inventory on hand to cover these spikes in demand.

By following these tips, you can order the right amount of inventory for your Etsy product and avoid the hassles of having too much or too little stock.

### Hashtags:

* #etsy #ecommerce #inventory #startup
* #SmallBusiness #HandMade #crafts
* #Onlineshopping #retail #Sales
* #BusinessTips #EntrePreneurship #marketing

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock