Ask Youtube channel create google adsense

Tài khoản cho kênh YouTube

#youtube #youtubechannel #Googleadsense #MonetizeMeyOutubechannel #MAKemoneyWithyOutube

## Cách tạo tài khoản Google AdSense cho kênh YouTube của bạn

Nếu bạn đang tìm cách kiếm tiền từ kênh YouTube của mình, bạn sẽ cần tạo tài khoản Google Adsense.AdSense là một chương trình cho phép bạn đặt quảng cáo trên video của mình và kiếm tiền bất cứ khi nào ai đó nhấp vào quảng cáo.

Để tạo tài khoản Google AdSense, bạn sẽ cần:

1. Truy cập trang web Google AdSense và nhấp vào ** Tạo tài khoản **.
2. Nhập địa chỉ email của bạn và nhấp vào ** Tiếp theo **.
3. Nhập tên và quốc gia đầy đủ của bạn.
4. Tạo mật khẩu và nhấp vào ** Tiếp theo **.
5. Đọc các điều khoản dịch vụ AdSense và nhấp vào ** Tôi chấp nhận **.
6. Xác minh địa chỉ email của bạn bằng cách nhấp vào liên kết đã được gửi cho bạn.
7. Nhập thông tin thanh toán của bạn và nhấp vào ** Lưu **.

Khi bạn đã tạo tài khoản AdSense của mình, bạn sẽ cần liên kết nó với kênh YouTube của mình.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào cài đặt ** **> ** Kiếm tiền **.Trong ** AdSense **, nhấp vào ** Kết nối ** và nhập địa chỉ email AdSense của bạn.

Khi tài khoản AdSense của bạn được liên kết với kênh YouTube của bạn, bạn có thể bắt đầu đặt quảng cáo trên video của mình.Để làm điều này, hãy truy cập studio YouTube của bạn và nhấp vào ** Trình quản lý video **.Trong ** mỗi video **, nhấp ** Chỉnh sửa **> ** Kiếm tiền **.Trong ** Cài đặt quảng cáo **, bạn có thể chọn nơi bạn muốn quảng cáo của mình xuất hiện và loại quảng cáo nào bạn muốn hiển thị.

Để biết thêm thông tin về cách tạo tài khoản Google AdSense và kiếm tiền từ kênh YouTube của bạn, vui lòng truy cập các tài nguyên sau:

* [Trung tâm trợ giúp Google Adsense] (https://support.google.com/adsense/answer/72857?hl=en)
* [Trung tâm trợ giúp YouTube] (https://support.google.com/youtube/answer/2802027?hl=en)

## Lợi ích của việc có tài khoản Google AdSense cho kênh YouTube của bạn

Có rất nhiều lợi ích khi có tài khoản Google AdSense cho kênh YouTube của bạn, bao gồm:

*** Kiếm tiền: ** Bạn có thể kiếm tiền từ kênh YouTube của mình bằng cách đặt quảng cáo trên video của mình.
*** Tăng quyền xem: ** Quảng cáo có thể giúp tăng lượng người xem video của bạn bằng cách thu hút người xem mới vào kênh của bạn.
*** Nhận thức về thương hiệu: ** Quảng cáo có thể giúp xây dựng nhận thức về thương hiệu cho doanh nghiệp hoặc sản phẩm của bạn bằng cách đưa thương hiệu của bạn với khán giả mới.
*** Tạo khách hàng tiềm năng: ** Quảng cáo có thể giúp tạo khách hàng tiềm năng cho doanh nghiệp của bạn bằng cách hướng người xem đến trang web hoặc trang đích của bạn.

Nếu bạn đang tìm cách kiếm tiền từ kênh YouTube của mình, hãy kiếm tiền từ video của bạn với Google AdSense ngay hôm nay!

## Phần kết luận

Tạo tài khoản Google AdSense cho kênh YouTube của bạn là một cách tuyệt vời để kiếm tiền từ các video của bạn.Bằng cách làm theo các bước trong bài viết này, bạn có thể dễ dàng thiết lập tài khoản của mình và bắt đầu kiếm tiền từ video tiếp theo của mình.
=======================================
Account for YouTube Channel

#youtube #youtubechannel #Googleadsense #MonetizeYouTubeChannel #MAKemoneyWithyOutube

## How to Create a Google Adsense Account for Your YouTube Channel

If you're looking to make money from your YouTube channel, you'll need to create a Google Adsense account. Adsense is a program that allows you to place ads on your videos and earn money whenever someone clicks on an ad.

To create a Google Adsense account, you'll need to:

1. Go to the Google Adsense website and click **Create an Account**.
2. Enter your email address and click **Next**.
3. Enter your full name and country.
4. Create a password and click **Next**.
5. Read the Adsense terms of service and click **I Accept**.
6. Verify your email address by clicking on the link that was sent to you.
7. Enter your payment information and click **Save**.

Once you've created your Adsense account, you'll need to link it to your YouTube channel. To do this, go to your YouTube Studio and click **Settings** > **Monetization**. Under **Adsense**, click **Connect** and enter your Adsense email address.

Once your Adsense account is linked to your YouTube channel, you can start placing ads on your videos. To do this, go to your YouTube Studio and click **Video Manager**. Under **each video**, click **Edit** > **Monetization**. Under **Ad Settings**, you can choose where you want your ads to appear and what types of ads you want to show.

For more information on how to create a Google Adsense account and monetize your YouTube channel, please visit the following resources:

* [Google Adsense Help Center](https://support.google.com/adsense/answer/72857?hl=en)
* [YouTube Help Center](https://support.google.com/youtube/answer/2802027?hl=en)

## Benefits of Having a Google Adsense Account for Your YouTube Channel

There are many benefits to having a Google Adsense account for your YouTube channel, including:

* **Monetization:** You can earn money from your YouTube channel by placing ads on your videos.
* **Increased viewership:** Ads can help to increase the viewership of your videos by attracting new viewers to your channel.
* **Brand awareness:** Ads can help to build brand awareness for your business or product by exposing your brand to new audiences.
* **Lead generation:** Ads can help to generate leads for your business by directing viewers to your website or landing page.

If you're looking to make money from your YouTube channel, monetize your videos with Google Adsense today!

## Conclusion

Creating a Google Adsense account for your YouTube channel is a great way to make money from your videos. By following the steps in this article, you can easily set up your account and start earning money from your next video.

Join ToolsKiemTrieuDoGroup
Back
AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

I've Disabled AdBlock